6

Click here to load reader

June 1

Embed Size (px)

DESCRIPTION

lesson plan in grade 6 sciences, epp and filipino

Citation preview

June 1, 2015Monday6:00-7:00 scienceI.Objective:Describe the structure and functions of the circulatory systemValues:Appreciation of the works of the circulatory system.II.Subject Matter:Functions of the Circulatory System

A.Science Concepts/Ideas:Specific functions of the circulatory system are:Carry oxygen and digested food to all cells of the bodyCarry carbon dioxide, water and other wastes to the respective excretory organsPermits white blood cells and anti-bodies to travel to places where they are needed to fight off foreign bodies/ invadersHelps regulate and maintains body temperatureThe organs of the circulatory system are: heart, blood, blood vessels, lymphatic system.

B.Processes:Observing, inferring, communicating

C.Materials:Chart of the circulatory system; Cut-out pictures

References: Teacher's ModuleScience & Health 6 by Jessie A. Villegas

III.Procedure:A. Preparatory Activity:

3.Read the statements on the strips of paper and infer the function of each body organ by matching the strips with the drawing.What is the relationship of these organs to the body system?4. Write answers on a sheet of paper.5. Check your inferences with answers found in the module.

3. Concept FormationClass will come up with their definition or circulation.Give parts of the circulatory systemGive the function of the organs of the circulatory system

IV.Evaluation:Match the function with the part.1.hearta.carry oxygenated blood to the body tissues2.bloodb.transport medium of the body3.blood vesselsc.pumping organ4.lymphatic systemd.responsible in introducing anti-bodies into the blood streamV.Assignment:What causes blood to circulate?Epp8:00-8:40 xenon8:40-9:20 flourine9:30-10:10 helium10:10-10:50 krypton11:50-12:30 nitrogen

I. LAYUNINSa pagatatapos ng paksang aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:

1.Napangangalagaan ng lubusan ang sarili.2.Naisasagawa nang may kasanayan ang wastong pangangalaga sa sarili tungo sa maayos at mabikas na paggayak3.Natatalakay ang kahalagahan ng pagpapanatiling maayos at mabikas na paggayak4.Natutukoy ang mga kailangan upang maging maayos at mabikas ang tindig.5.Naipakikita ang maayos at mabikas na paggayakARALIN 1A.1II. PAKSANG ARALINPANSARILING KALINISAN AT KAAYUSAN Part A: Mga Kagamitan

A.SanggunianBudgetted Tasks in EPP IVListed Reference Books

B.KagamitanMS PowerpointLarawanCharts/ Visual Aids

C.Character Education:Pagiging malinis, maayos at mabikas sa pagaganyaIII. PAMAMARAAN A.Panimulang Gawain1.Pananalangin2.Pagsasagot ng mga IW Activities3.Talasalitaan

B.Panlinang na Gawain1.PagganyakAno ang ibig sabihin ng salawiukain Ang kalinisan ay kagandahan? Ano ang masasabi ninyo sa batang malinis at malusog ? Alam mo ba ang mga gagawing dapat sundin upang manatiling malinis at maayos? Alam mo rin ba ang mga kagamitan na angkop gamitin sa pagsasagawa ng mga ito?2.PaglalahadGamit ang sanayang aklat bumasa at pagaralan ang mga kagamitan sa paglilinis at pag-aayos ng sarili. 3.PagtatalakayanAno ang mga kagamitan sa paglilinis at pag-aayos ng sarili? Saan ito ginagamit? Bakit kailangan natin malaman ang mga ito? Kapag ba kumpleto ang mga kagamitan mo ay makasisisguro ka ba na magiging malinis at maayos ka? 4.Pinatnubayan at Pinaglayang PagsasanaySagutan ang aklat bahagaing: Gawain sa Pagkatuto A at B5.PaglalahatAng mga kagamitan sa paglilinis at pagaayos ng sarili ay ang: suklay, shampoo, nailcutter, sepilyo at twalya. ang mga ito ay may malalaking ambag/ tulong sa pagapapnatili ng malinis, mabango at maayos na pangangatawan.

C.Pangwakas na Gawain1.PaglalapatSagutan ang Gawain sa Pagkatuto let. C 2.Karagdagang GawainGawin ang activity sa Minumungkahing Gawain.

D.Agreement/ KasunduanMaghanda sa Graded Recitation bukas. Basahin ang aklat kung saan nakalagay ang mga pinag-aralan natin. Tukuyin ang mga kagamitan sa paglilinis at pag-aayos ng sarili.

1.Pag-aayos ng buhok2.Paggupit ng buhok3.Paglilinis ng ngipin4.Pag-aalis ng libag at dumi ng katawan5.Paggupit ng kukoFILIPINO10:50-11:50 HeliumPetsa:___________________________________Araw: _______________________________I. LAYUNIN:a. Nasasabi kung ano ang patalastas at ulat;b. Napag-iiba ang patalastas at ulat;c. Nakasasagot sa mga tanong tungkol sa detalye ng ulat/patalastas/kwentong napakinggan;d. Nakabubuo ng sariling patalastas ng isang bagay.

II.PAKSA:Pagsagot sa mga tanong tungkol sa detalye ng ulat/patalastas/kwentong napakingganSanggunian:BEC-PELC Pakikinig 11 pah. 37Kagamitan:balita, cassette, aklatPagpapahalaga: Pagpapahalaga sa Ekonomiya ng Bansa

III.PAMAMARAAN:A. Panimulang Gawain1.Pagwawasto ng sagot sa takdang gawain ng nakaraang aralin. 2.Pag-usapan ang mga suliranin ng bansa hinggil'sa ekonomiya. Linangin ang mga kasunod na mga salita/parirala. a.Mabigyang prayoridad b.Suplay ng bigas c.Mapunan ang demand.

B. PaglalahadIparinig ang kasunod na ulat/patalastas o kwento.

C.Pagtalakay1.Anong kasunduan ang nilagdaan ng Kagawaran ng Pagsasaka at ng mga gobernardor ng bansa? 2.Ibigay ang layunin ng nabanggit na kasunduan. 3.Bilang pagsuporta sa kasunduan, ana ang inilabas ni Pangulong Joseph E. Estrada? Nagtagumpay ba ita? Patunayan D. PaglalahatPatnubayan ang mga bata sa pagbuo ng paglalahat.

A.PagsasanayIpabasa sa isang napiling bata ang ibinigay na ulat/patalastas/kwento. Pagkatapos ipasagot ang mga kasunod na tanong.

IV.PAGTATAYA:a.Sa tulong ng cassette, kung mayroon, magparinig ng isang maikling ulat/kwento o patalastas. Ipasasagot ang mga tanong pagkatapos ng napakinggang kwento. b.Lumikha ng sariling patalastas sa isang papel. Kulayan at gawin itong kaaya-aya.V.TAKDANG-ARALIN:Gumupit sa lumang dyaryo o magasin ng isang patalastas. Ibabahagi at ilalahad ito sa klase bukas.